Author Topic: [Update Whited00r 7.1]Trao đổi kinh nghiệm, xử l lỗi với firmware Whited00r  (Read 32339 times)

Offline kelvinevans

• *
  • Whited00r iPod iPhone User
    • View Profile
  • Device: Does Not Own iDevice ARMv6
  • My Computer: Windows
Máy mình 3g sau khi Up ln WD7 thì mình có vào Cydia nó yu c̀u up ln 7.1 mình củng up r̀i sau thời gian xài thì người ta gọi đ́n sdt mình đi khi Đt khng báo và bị đưa vào Safe mode.

Offline nokia661082

• *
  • Country: vn
    • View Profile
  • Device: iPhone 2G
Cc bc cho em hỏi với, sao my 2g của em restore bản whited00r 7.1 khi cydia bị lỗi thế trắng xa chẳng c g cả.?????

Offline thp192a

• *
    • View Profile
  • Device: iPhone 3G
Help minh voi, may minh 3G lock, 313, bb 5.11.07; dang chay whitedoor7.1. nhung thay bi safe mode nhieu qua, muon ve lai whitedoor6 thi phai lam nhu the nao vay: hay la chi can shift + restore thoi!!! khong can DFU gi, vi may minh bi hu nut nguon roi !!!!!!
Thanks.

Offline vroto

• *
    • View Profile
  • Device: iPhone 2G
@hieutuban, All

Mnh dng 2G, đ restore WD7.1 đang dng rất ok, hm nay ci Viettyping (phần mềm g tiếng Việt, n c yu cầu ci thm OpenSSH) cũng g đc TV rồi, nhưng mn hnh lock screen c dng chữ "White door was here <3" mu xanh green nhn vướng qu, thử gỡ Viettyping đi th dng chữ đ biến mất.

Lm sao để vẫn c Viettyping m lock screen ko c dng chữ "White door was here <3", mong bạn gip đỡ ?

Offline hieutuban

• Senior Member
    • View Profile
  • My Computer: Other OS
Update BỘ G TIẾNG VIỆT FOR iOS 3.x
Code: [Select]
http://www.whited00r.com/forum/index?topic=10828.msg95439#msg95439

Offline hieutuban

• Senior Member
    • View Profile
@hieutuban, All

Mnh dng 2G, đ restore WD7.1 đang dng rất ok, hm nay ci Viettyping (phần mềm g tiếng Việt, n c yu cầu ci thm OpenSSH) cũng g đc TV rồi, nhưng mn hnh lock screen c dng chữ "White door was here <3" mu xanh green nhn vướng qu, thử gỡ Viettyping đi th dng chữ đ biến mất.

Lm sao để vẫn c Viettyping m lock screen ko c dng chữ "White door was here <3", mong bạn gip đỡ ?
hy dng VIETQWERTY Keboard. Vo đy:
http://www.whited00r.com/forum/index?topic=10828.msg95439#msg95439

Offline lxkuthanhlx

• *
    • View Profile
Em đ rs bản whited00r 7 bản 3g lock v hạ bb 6.1.5 xuống 5.13.04 nhưng sao my em vẫn khng c sng vậy

Offline kojca

• *
    • View Profile
Bạn ơi cho mnh hỏi ci. Mnh dng iphone 3G, ios 4.2.1. Mnh ko thể no up ln 7.1 được, ton bị lỗi 1600 l sao bạn nhỉ.
Mnh lm như sau: dng ireb đưa về DFU. Sau đ vo itunes shift + restore restore firmware. My mnh l my lock :(

Offline hieutuban

• Senior Member
    • View Profile
Em đ rs bản whited00r 7 bản 3g lock v hạ bb 6.1.5 xuống 5.13.04 nhưng sao my em vẫn khng c sng vậy
vo cydia reinstall ultrasn0w đi, m bạn restore bản Unlocker nh

Offline hieutuban

• Senior Member
    • View Profile
Bạn ơi cho mnh hỏi ci. Mnh dng iphone 3G, ios 4.2.1. Mnh ko thể no up ln 7.1 được, ton bị lỗi 1600 l sao bạn nhỉ.
Mnh lm như sau: dng ireb đưa về DFU. Sau đ vo itunes shift + restore restore firmware. My mnh l my lock :(
đưa về Recovery rồi Restore l được

Offline Dragonflykt

• *
  • Whited00r 7.1
    • View Profile
em khng dng được ci assistive??? em on + apply + restart nhưng vẫn khng hiện ci assistive ln cả sara cũng khng dng được hik gip em với ạ...
dRaGoNfLyKt

Offline kidlove94bn

• *
    • View Profile
Cho mnh hỏi update Whitedoor 7 c bị lỗi như khi chạy đa nhiệm bị :
" chữ gửi ở phần tin nhắn bị gạch ngang. 1 số khc cũng bị đường kẻ ấy. nhn mn hnh th khng sao

Offline Dohaison1998

• Junior Member
  • *
  • Country: 00
    • View Profile
Đang dùng WD 7.1 dùng tweak ibluenova đ̉ chuỷn và nḥn file từ máy nokia nhưng mình th́y nḥn file 20mb thì ko sao nhưng t̀m 30mb thì đang gửi n lại đứng lun ko gửi típ được ý 2 máy cũng chẳng báo l̃i gì h́t chỉ dừng lại ở đoạn đang gửi thường là 60% là % dừng lại và ko tăng nữa ad xem có giúp e được khng ạ

Offline Dohaison1998

• Junior Member
  • *
    • View Profile
Làm như mình nha tải ios 3.1.2 hay cái nào cũng đc nhưng 3.1.2 nhẹ nn làm nhanh đ̀u tin b phải restore v̀ fw 3.1.2 ǵc thường sẽ ko có l̃i típ đ́n jb ios 3.1.2 và r bước cúi cùng là rs v̀ WD 7.1 mà ko c̀n quan tm xem máy đang ở ch́ đ̣ nào cứ đ̉ máy ḅt mà rs nhá 100% đã test t̀m 10 máy.

Offline Dohaison1998

• Junior Member
  • *
    • View Profile
@hieutuban, All

Theo kinh nghịm của mình thì vn quety dùng ŕt chán b nn gỡ viettping ra và ln cydia add source Gsm nhá tải inspell r vào cài đặt inspell off đi nhưng ṽn phải on ph̀n auto correct r vào cài đặt bàn phím on ph̀n tự đ̣ng sửa ln r thử gõ chữ sown chẳng hạn n sẽ tự đ̣ng sửa khi b ́n d́u cách nhá ngay ḷp tức từ sown thành sơn vì inspell hoạt đ̣ng dựa trn chức năng tự đ̣ng sửa của ios mà. Good lắc.