Author Topic: [Update Whited00r 7.1]Trao đổi kinh nghiệm, xử lư lỗi với firmware Whited00r  (Read 32369 times)

Offline hieutuban

• Senior Member
  • Country: vn
  • Whited00r iPod iPhone User
    • View Profile
  • Device: Does Not Own iDevice ARMv6
  • My Computer: Other OS
Cho ḿnh hỏi update Whitedoor 7 có bị lỗi như khi chạy đa nhiệm bị :
" chữ gửi ở phần tin nhắn bị gạch ngang. 1 số khác cũng bị đường kẻ ấy. nh́n màn h́nh th́ không sao
bản này nó vậy đó bác, ai cũng bị mà
Theo kinh nghiệm của mình thì vn quety dùng rất chán b nên gỡ viettping ra và lên cydia add source Gsm nhá tải inspell r vào cài đặt inspell off đi nhưng vẫn phải on phần auto correct r vào cài đặt bàn phím on phần tự động sửa lên r thử gõ chữ sown chẳng hạn n sẽ tự động sửa khi b ấn dấu cách nhá ngay lập tức từ sown thành sơn vì inspell hoạt động dựa trên chức năng tự động sửa của ios mà. Good lắc.
cảm ơn bác

Offline bnoifet1

• *
    • View Profile
  • Device: iPhone 3G
  • My Computer: Windows
Máy em 3g Word mà em đă làm đầy đủ theo hướng dẫn xong mở máy lên treo cáp.... làm 2 lần r.hjxhjx vẫn thế....tải đúng bản luôn r....em đang ở ios 3.1.3....ai giúp em vs

Offline trongducvtc

• *
  • Country: vn
    • View Profile
Cho ḿnh hỏi là WD fw 7.1 mới nhất này là vẫn gốc từ iOS 3.1.3 hả bạn? Ḿnh cài app 4.2.1 cho nó đc k0? Nếu k0 đc thôi chắc ḿnh vẫn xài Official fw 4.2.1 cho iPhone 3G vẫn hơn wá :"(

Offline BINHTRAN

• *
    • View Profile
  • Device: iPhone 2G
Re: whitedoor 7.1
« Reply #33 on: April 14, 2015, 02:52:44 PM »
tôi dùng iphone 2G ver 3.1.3(7E18) đă update WD7.1 nhưng cài đặt viber th́ yêu cầu IOS 7.0 tango th́ 6.0 và khi vừa mới mở lên th́ có h́nh cái loa nên rất khó nh́n các thông báo. nhờ các bạn giúp đỡ. xin cám ơn

Offline anh2coi

• *
    • View Profile
ad cho hỏi 1 chút,ḿnh có iphone 3g quốc tế cài whited00r 7.1 không tắt được mạng E nó cứ hiện VN Vi...E ,có tắt được nó không hả ad
c̣n 1 vấn đề nữa là khi ḿnh cài ikeyex ( VietQWERTY Keyboard trong cydia) lại bị mất phần mail,danh bạ,lịch trong cài đặt ??? khắc phục như nào hả ad
« Last Edit: May 22, 2016, 02:21:01 PM by anh2coi »